Chủ đề này có 2 trả lời và 2 người tham gia, cập nhật lần cuối bởi  tntan 5 năm, 2 tháng trước.

Đang xem 3 bài viết - 1 đến 3(trong tổng số 3).
  • Người gửi
    Trả lời

tntan
    Participant

Mình dùng công tắc TC2 US 3 gang.

Nút 1 – 2 bóng đèn led , mỗi bóng 7w
    Nút 2 – 4 bóng đèn led , mỗi bóng 3w
    Nút 3 – 2 bóng đèn led , mỗi bóng 7w

Thời gian đầu dùng bình thường, sau vài ngày có hiện tượng chớp tắt, đôi lúc có nút bấm không được.
    Mình có tham khảo cách bắt xong xong Led adapter thì hiện tượng trên hết, nhưng khi dùng led adapter tầm vài phút sờ led adapter rất nóng.
    Cho mình hỏi như thế có vấn đề gì không. Mình sợ dùng lâu dài led adapter phát sinh nhiệt nhiều, ở trong hộp nhựa âm tường có an toàn không.

Cảm ơn.

admin
    Keymaster

Chào bạn,

LED adapter nóng là do đèn led của bạn bộ nguồn có hiện tượng sắp hỏng, các linh kiện không đúng trị số nữa, làm giảm công suất của đèn led và làm led adapter nóng hơn.
    LED adapter chỉ dùng trong trường hợp công suất của đèn led quá yếu, nên công tắc không thể bật được đèn nếu ko có nó.
    Trường hợp này bạn chỉ có thay bộ nguồn của led của bạn thì may ra mới khắc phục được.
    Trân trọng.,

tntan
    Participant

Cảm ơn admin, đèn led mình mới mua, đang dùng thấy bình thường , để mình kiếm đèn khác test thử.

Đang xem 3 bài viết - 1 đến 3(trong tổng số 3).

The forum ‘Công tắc cảm ứng Broadlink TC1/TC2’ is closed to new topics and replies.